JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
TUME HURU YA TAIFA YA UCHAGUZI

TAARIFA KWA UMMA

KUHUSU UAMUZI WA RUFAA DHIDI YA UAMUZI WA MSIMAMIZI MSAIDIZI
WA UCHAGUZI WA KUTOWATEUA WAGOMBEA WA UDIWANI KATIKA
KATA YA BWONGERA, HALMASHAURI YA WILAYA YA CHATO,

MKOA WA GEITA

Dodoma, Tarehe 18 Mei, 2026

Kwa kuzingatia masharti ya kifungu cha 65(7) cha Sheria ya Uchaguzi wa Rais,
Wabunge na Madiwani, Sura ya 343, Tume Huru ya Taifa ya Uchaguzi ilipokea rufaa
tano (05) za wagombea Udiwani wanaopinga uamuzi wa Msimamizi Msaidizi wa

Uchaguzi wa Kata ya Bwongera wa kutowateua kuwa wagombea.

Katika kikao chake maalum kilichofanyika tarehe 15 Mei, 2026, Tume ilisikiliza na
kuzikubali rufaa (02). Rufaa tatu (03) zilizokuwa zimebaki zimesikilizwa na Tume
katika kikao chake cha leo tarehe 18 Mei, 2026 ambapo imezikubali rufaa zote tatu (03)

kama ifuatavyo: -

i. Ndugu Magreth Lucas Masasi mgombea Udiwani kupitia Chama cha MAKINI

dhidi ya Msimamizi Msaidizi wa Uchaguzi Kata ya Bwongera;

ii. Ndugu Zena Hamad Said mgombea Udiwani kupitia Chama cha TLP dhidi ya

Msimamizi Msaidizi wa Uchaguzi Kata ya Bwongera; na

iii. ~Ndugu Hanifa Sembe Mohamed mgombea Udiwani kupitia Chama cha UMD

dhidi ya Msimamizi Msaidizi wa Uchaguzi Kata ya Bwongera.

Hivyo, wagombea tajwa, wamerejeshwa katika orodha ya wagombea Udiwani katika
kata husika na waendelee na taratibu za kampeni za uchaguzi mdogo wa Udiwani

utakaofanyika tarehe 01 Juni, 2026.
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